diễn đàn điện tử, công nghệ, lập trình tienthinhpro
Trang Chủ - Forum.dt16.Net

Lần hoạt động

Xuống  Hosting Miễn Phí có nên dùng hay không???

Chia sẻ trang này:
1 2 >>
16.07.2015 / 23:26 #7498
admin offline ๖ۣۜĐặng ๖ۣۜTiến ๖ۣۜThịnh
 Điều hành viên
like 796
Chào các wapmaster !
Đã nhiều người thắc mắc có nên dùng hosting miễn phí làm wap hay không? và hosting miễn phí nào tốt... Để các bạn hiểu rõ vấn đề này mình xin phân tích như sau:
Hosting là 1 nơi chứa files dữ liệu được chia ra từ 1 máy chủ vật lý hoặc 1 máy chủ ảo, vì vậy nên các thông số của nó luôn nhỏ hơn rất nhiều vps hay máy chủ vật lý. Các thông số đó có thể là số lượng files được up lên, dung lượng files, băng thông, cổng đường truyền, dung lượng đĩa... Và các thông số đó càng bị hạn chế nhỏ nữa nếu là hosting miễn phí .
- Hosting miễn phí mình xin chia ra làm 2 loại là hosting được tài trợ và host chùa:
+ Hosting được tài trợ là các host được các công ty hoặc 1 người nào đó tài trợ hoặc chia sẻ cho bạn và có giới hạn, người chia sẻ luôn hỏi rõ mục đích bạn làm gì, và có thể yêu cầu bạn 1 số điều kiện nhỏ khác... những host kiểu này thường có các thông số khá tốt như dung lượng đĩa cao, cho upload files dung lượng lớn, băng thông rộng, ít bị chặn hàm php... Một số hosting dạng này thường có thông số tốt , có khi tốt hơn cả hosting bạn bỏ tiền ra mua. Loại host này bạn hoàn toàn có thể an tâm làm 1 trang web nhỏ trên đó và có thể lâu dài được (Mình nói có thể lâu dài vì có khi người tài trợ cho bạn die server thì host của bạn cũng tạch theo...
+ Thứ 2 đó là host chùa là thể loại bạn có thể đăng ký thoải mái, bao nhiêu cũng được, ai đăng ký cũng ok và thường chả có điều kiện gì đi kèm cả... nhưng sẽ có 1 số hạn chế sau:
- Dung lượng files up cho phép thường rất nhỏ???
- Các thông số truy vấn rất thâp, host rất yếu có thể die liên tục lúc vào được lúc không???
- Rất hay bị chặn hàm php, trước mình cũng hay up code lên mấy cái host kiểu này và cứ thấy mã nguồn báo lỗi hết lỗi này đến lỗi khác mà chả hiểu vì sao (gà thì sao mà hiểu... Up lên host mất tiền chạy bình thường ngay...
- Không có hẹ thống backup hay hỗ trợ, không chịu trách nhiệm về ổn định server, không chịu trách nhiệm gì hết...Mất dữ liệu là việc của bạn, chủ server ko quan tâm...
- Có thể có banner quảng cáo trên trang web của bạn, hệ thống sẽ tự xóa host của bạn nếu không dùng...
Qua những phân tích trên các bạn có thể hiểu rằng: Nếu host free là loại 1 thì có thể làm wap ổn định, nếu là loại 2 thì không nên dùng vì nhiều mã nguồn ko chạy được, khiến bạn càng ngâm cứu càng ngu thêm... Không nên dùng dù chỉ là test mã nguồn nhé!
16.07.2015 / 23:33 #7499
 Điều hành viên
like 796
Và 1 điều nữa các bạn nên nhớ rằng, dù host của bạn là loại 1 hay 2 đi chăng nữa khi trang web của bạn đã có 1 lượng truy cập tương đối rồi thì bạn nên mua host mà dùng vì tiền luôn đi kèm với trách nhiệm... Khi trang web của bạn đã có 1 số lượng online cớ khoảng vài chục người rồi mà bạn cứ cố cắm rễ lạm dụng hosting miễn phí thì sẽ có 1 ngày site bạn tự bị tống cổ đi mà không hiểu vì sao???
Đơn giản là site bạn đã ngốn khá nhiều tài nguyên máy chủ của họ rồi
18.07.2015 / 18:23 #7512
SuperTroll offline Súp Ca
 Người quản lý
like 189
mình làm trên mấy host free đc hôm trước hôm sau die luôn. mình tkề nếu gặp mấy tkằg share host đấy sẽ cko nó ăn
18.07.2015 / 19:16 #7513
 Điều hành viên
like 796
SuperTroll (18.07.2015 / 18:23)
mình làm trên mấy host free đc hôm trước hôm sau die luôn. mình tkề nếu gặp mấy tkằg share host đấy sẽ cko nó ăn
Hàng mua còn mất data nữa là hàng share
18.07.2015 / 20:45 #7514
SuperTroll offline Súp Ca
 Người quản lý
like 189
admin (18.07.2015 / 19:16)
Hàng mua còn mất data nữa là hàng share
tkế dùng vps là ngon nhất à ad?
18.07.2015 / 23:31 #7515
 Điều hành viên
like 796
SuperTroll (18.07.2015 / 20:45)
tkế dùng vps là ngon nhất à ad?
vps cũng tùy thui, nhiều hàng xài cũng có ra gì đâu
30.07.2015 / 12:42 #7524
@TienThinhPro@ offline Admin
 Thành viên
like 0
admin (18.07.2015 / 23:31)
Èo. Linh tinh nhỉ. Haiz chán. Bỏ nghề thui ae làm wap ơi
Ế là phong cách sống tinh tế. Facebook là gì?? Là FaCệBốOk
30.07.2015 / 12:44 #7525
 Thành viên
like 0
Làm wap = xtgem nguy hiểm lắm nhỉ
30.07.2015 / 12:46 #7526
 Thành viên
like 0
admin (18.07.2015 / 23:31)
2pistoleta:

30.07.2015 / 22:25 #7527
 Điều hành viên
like 796
@TienThinhPro@ (30.07.2015 / 12:44)
Làm wap = xtgem nguy hiểm lắm nhỉ
Nguy hiểm gì đâu bạn, bạn thích thì làm thôi
Lượt Xem: 2176 Trả Lời: 15
Bạn chưa đăng nhập! Hãy Đăng nhập hoặc Đăng ký làm thành viên để trả lời bài viết này!
1 2 >>

Chủ đề cùng chuyên mục:

» Reg Domain .xyz free [Lượt xem: 9]

Bạn đã xem chưa:

Lọc theo tác giả
Xem chủ để ngoại tuyến (Offline)

Trong diễn đàn

Sắp xếp theo thứ tự từ trên xuống
Tìm Kiếm Nhanh
Truy Cập Nhiều
Thống Kê
Thành viên (3159)
Danh sách BQT (6)
Truy cập: 1 / 1482
Đang có 4 người trực tuyến, 0 thành viên và 4 khách viếng thăm.Không có thành viên nào online!
Liên Kết: dientutuyenquang.net, dt16.net,...